കാലാവസ്ഥാ പ്രതിസന്ധി: മലിനീകരണം കുറയ്ക്കുന്നതിനായി ഇംഗ്ലണ്ട് വാഹന വേഗത കുറയ്ക്കുന്നു

September 15, 2020,  1:59 PM

Share :മലിനീകരണവും വായു മലിനീകരണവും കുറയ്ക്കുന്നതിനായി ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ മോട്ടോർവേ നെറ്റ്‌വർക്കിന്റെ ചില ഭാഗങ്ങളിലെ വേഗത പരിധി 60 മൈൽ ആയി കുറയ്ക്കമെന്നാണ് പുതിയ നിർദ്ദേശം

കാലാവസ്ഥയെ ബാധിക്കുന്ന മോട്ടോറിംഗിന്റെ ആഘാതം പരിഹരിക്കുന്നത് ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഒരു പരിഷ്കാരത്തിനാണ് സെപ്റ്റംബർ അവസാനത്തോടെ നാല് സ്ഥലങ്ങളിലെ വേഗത പരിധി കുറയ്ക്കാൻ ഹൈവേസ് ഇംഗ്ലണ്ട് ഒരുങ്ങുന്നുത് പുതിയ പരിധി 56 മൈൽ മൈൽ ആയി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നുവെങ്കിലും വലിയ വാണിജ്യ വാഹനങ്ങളെ ഇത് ബാധിക്കില്ല.

അടുത്ത 12 മുതൽ 15 മാസത്തിനുള്ളിൽ, പ്രാദേശികവൽക്കരിച്ച മലിനീകരണത്തിൽ കുറഞ്ഞ വേഗതയുടെ ആഘാതം പരിശോധിക്കും, ഫലപ്രദമാണെന്ന് തെളിഞ്ഞാൽ, അത് നിലനിർത്തുകയും മറ്റു സ്ഥലങ്ങളിലും വേഗത കുറയ്ക്കുന്ന നടപടി സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യും .

യൂറോപ്യൻ ഹാർട്ട് ജേണലിലെ 2019 ലെ ഒരു പഠനമനുസരിച്ച്, ആഗോളതലത്തിൽ പുകവലിയേക്കാൾ കൂടുതൽ മരണങ്ങൾക്ക് വാഹനങ്ങളാലുള്ള വായു മലിനീകരണം കാരണമാകുമെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു

നിർദ്ദേശം ലംഘിച്ചാൽ ഡ്രൈവർമാർക്ക് 100 ഡോളർ പിഴയും ലൈസൻസിൽ മൂന്ന് പെനാൽറ്റി പോയിന്റുകളും മാർക്ക് ചെയ്യും .ഇതിനായി എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് പോലീസിന് അധികാരം നൽകുമെന്ന് ഹൈവേസ് ഇംഗ്ലണ്ട് പറഞ്ഞു.

ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ജനസംഖ്യയുടെ 60 ശതമാനവും വിഷവാതക മലിനീകരണത്തിന്റെ അളവ് നിയമപരമായ പരിധി കവിയുന്ന പ്രദേശങ്ങളിലാണ് താമസിക്കുന്നത് നൈട്രജൻ ഡൈ ഓക്സൈഡിന്റെ നിയമപരമായ പരിധി വർദിക്കുന്നതിൽ ഭൂരിഭാഗവും റോഡ് യാത്രയിൽ നിന്നാണ് – , ഇത് 33 ദശലക്ഷം ആളുകളെ ബാധിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു
ലോകാരോഗ്യസംഘടന കണക്കാക്കുന്നത് 2015 ൽ യുകെയിൽ വായു മലിനീകരണം 64,000 മരണങ്ങൾക്ക് കാരണമായതായാണ് റിപ്പോർട് ചെയ്തത് , ഇതിൽ 17,000 മാരക കേസുകളും ഹൃദയം, ധമനികൾ എന്നിവയും ഉൾപ്പെടുന്നു. യൂറോപ്യൻ ഹാർട്ട് ജേണലിലെ 2019 ലെ ഒരു പഠനമനുസരിച്ച്, ആഗോളതലത്തിൽ പുകവലിയേക്കാൾ കൂടുതൽ മരണങ്ങൾക്ക് വാഹനങ്ങളാലുള്ള വായു മലിനീകരണം കാരണമാകുമെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു വായുവിലെ ദോഷകരമായ സംയുക്തങ്ങളാണ് 8.8 ദശലക്ഷം മരണങ്ങൾക്ക് കാരണമായത്.

കാർ എക്‌സ്‌ഹോസ്റ്റുകൾ പുറന്തള്ളുന്ന മികച്ച സൂട്ടി കണങ്ങൾക്കും നൈട്രജൻ ഓക്സൈഡുകൾക്കും – ഫാക്ടറികളേക്കാളും പവർ പ്ലാന്റുകളേക്കാളും ദോഷകരമായ ഒരു മലിനീകരണം സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയും, ഇത് , ഹൃദയാഘാതം, കടുത്ത ആസ്ത്മ ആക്രമണങ്ങൾ എന്നിവ ഗണ്യമായി വർദ്ധിപ്പിക്കാനും കാരണമാകും

വായു-ഗുണനിലവാര വെല്ലുവിളി പരിഹരിക്കാൻ വാഹന നിർമാതാക്കളും , വാഹന ഉപയോഗത്തിൽ മാറ്റം വരുത്താൻ ജനങ്ങളും സ്രെമിക്കേണ്ടി വരുമെന്ന് ഹൈവേസ് ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ പരിസ്ഥിതി മേധാവി ഇവാൻ ലെ ഫെവ്രെ പറഞ്ഞു. മാറ്റം ഇത് സംഭവിക്കുന്നതുവരെ ഞങ്ങൾ ഗവേഷണ-പരിഹാര പരിപാടികൾ തുടരുമെന്നും
തിരഞ്ഞെടുത്ത ഓരോ പ്രദേശത്തും നൈട്രജൻ ഓക്സൈഡുകളുടെ അളവ് ശുപാർശ ചെയ്യുന്ന പരിധി കവിയുന്നു, കൂടാതെ NO2 ഉദ്‌വമനം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള സർക്കാരിന്റെ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി ട്രയൽ ഫീഡ് ചെയ്യുന്നുവെന്നും ഹൈവേസ് ഇംഗ്ലണ്ട് വക്താവ് പറഞ്ഞു.EBAN Marketing is a custom website designing and digital marketing company in Trivandrum.
  • EBAN Marketing is a custom website designing and digital marketing company in Trivandrum.

പ്രധാന വാർത്തകൾ