ഫുകുഷിമ മലിനജലത്തിൽ ‘മനുഷ്യ ഡിഎൻ‌എയെ തകർക്കുന്ന’ റേഡിയോ ആക്ടീവ് പദാർത്ഥങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതായി , ഗ്രീൻപീസ് മുന്നറിയിപ്പ്

November 1, 2020,  4:16 PM

Share :ജപ്പാനിലെ ഫുകുഷിമ ആണവ നിലയത്തിൽ നിന്നുള്ള മലിന ജലത്തിൽ റേഡിയോ ആക്ടീവ് വസ്തുക്കളുടെ “അപകടകരമായ അളവ്” അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, അവയ്ക്ക് “മനുഷ്യ ഡിഎൻ‌എയെ തകർക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്” എന്നുമാണ് ഗ്രീൻപീസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നത് .2011 ൽ 9.0 തീവ്രത രേഖപ്പെടുത്തിയ ഭൂചലനത്തെത്തുടർന്ന് ഉണ്ടായ വൻ സുനാമിയാൽ നാശമുണ്ടാകുന്നതിന് മുമ്പ് ആണവോർജ്ജ നിലയം തണുപ്പിക്കാൻ ഉപയോഗിച്ച വെള്ളമാണ് ഫുകുഷിമയിലെ ജലസ്രോതസുകളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത്

റേഡിയോ ആക്ടീവ് ഐസോടോപ്പുകളായ സ്ട്രോൺഷ്യം -90, കാർബൺ -14 എന്നിവ വെള്ളത്തിൽ ഉണ്ടെന്ന് സംഘടനയുടെ സ്റ്റെമ്മിംഗ് ദി ടൈഡ് 2020 റിപ്പോർട്ട് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു, കൂടാതെ ഇവിടെ അടിഞ്ഞുകൂടിയിരിക്കുന്ന മലിനജലത്തെ കടലിലേക്ക് തള്ളാൻ സർക്കാർ ആലോചിക്കുന്നതായും ഗ്രീൻപീസ് ആരോപിക്കുന്നു ഫുകുഷിമ സൈറ്റിൽ ഒരു ദശലക്ഷം ടണ്ണിലധികം വെള്ളം അവശേഷിക്കുന്നു, ജപ്പാനീസ് സർക്കാർ മാലിന്യങ്ങൾ എങ്ങനെ നീക്കം ചെയ്യാമെന്ന് വർഷങ്ങളായി ചർച്ചചെയുകയും ചെയ്യുന്നു.

മത്സ്യബന്ധന ഗ്രൂപ്പുകളും പരിസ്ഥിതി പ്രവർത്തകരും റേഡിയോ ആക്ടീവ് മാലിന്യങ്ങൾ പുറത്തുവിടുന്നതിൽ ആശങ്ക ഉന്നയിച്ചിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ ചില ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഈ പ്രദേശത്തെ അപകടസാധ്യത കുറവാണെന്ന് സമർത്ഥിക്കുന്നുമുണ്ട് മലിന ജലം സമുദ്രത്തിലേക്ക് പുറന്തള്ളുന്നത് അടുത്ത വർഷം തന്നെ ആരംഭിക്കും, 30 വർഷത്തെ കാലയളവിൽ മാലിന്യങ്ങൾ കടലിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് കൂടുതൽ നേർപ്പിക്കും.

“പ്രാദേശികമായും കൂടുതൽ ദൂരത്തുമുള്ള മനുഷ്യ വിഭാഗങ്ങൾക്കും പരിസ്ഥിതിക്കും ഗുരുതരമായ, ദീർഘകാല പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്ന ഒരു നീക്കമാണിത്.എന്ന് ഗ്രീൻപീസ് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു:

ട്രിറ്റിയത്തേക്കാൾ ആയിരക്കണക്കിന് മടങ്ങ് ഉയർന്ന തലത്തിലാണ് ഇത് മത്സ്യങ്ങളിൽ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത്. കൂട്ടായ മനുഷ്യ വികിരണ അളവിൽ പ്രധാന പങ്കാളിയെന്ന നിലയിൽ കാർബൺ -14 വളരെ പ്രധാനമാണ്

ജപ്പാനീസ് സർക്കാരും ഫുക്കുഷിമ സൈറ്റിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തമുള്ള ടോക്കിയോ ഇലക്ട്രിക് പവർ കമ്പനിയും (ടിഇപി – സി‌ഒ) “തങ്ങളുടെ പദ്ധതിയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി നിരവധി മിഥ്യാധാരണകൾ നിർമ്മിച്ചു” എന്ന് റിപ്പോർട്ട് ആരോപിക്കുന്നു.

: “റേഡിയോ ആക്ടീവ് ഐസോടോപ്പ് കാർബൺ -14 ന് 5,370 വർഷത്തെ അർദ്ധായുസ്സുണ്ട്. തൽഫലമായി ഇത് ആയിരക്കണക്കിന് വർഷങ്ങളായി പരിസ്ഥിതിയിൽ നിലനിൽക്കുകയും എല്ലാ ജീവജാലങ്ങളിലും സംയോജിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ട്രിറ്റിയത്തേക്കാൾ ആയിരക്കണക്കിന് മടങ്ങ് ഉയർന്ന തലത്തിലാണ് ഇത് മത്സ്യങ്ങളിൽ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത്. കൂട്ടായ മനുഷ്യ വികിരണ അളവിൽ പ്രധാന പങ്കാളിയെന്ന നിലയിൽ കാർബൺ -14 വളരെ പ്രധാനമാണ്, മാത്രമല്ല മനുഷ്യന്റെ ഡിഎൻ‌എയെ തകർക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ”

പസഫിക് സമുദ്രത്തിലേക്ക് വലിച്ചെറിയേണ്ട മലിന ജലത്തിൽ അപകടകരമായ അളവിൽ കാർബൺ -14 അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടന്നത് ഫുകുഷിമ, വിശാലമായ ജപ്പാൻ, അയൽ രാജ്യങ്ങളായ ദക്ഷിണ കൊറിയ, ചൈന തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളോട് വിശദീകരിക്കുന്നതിൽ അവർ പരാജയപ്പെട്ടു.

: “ഫുകുഷിമ ഡൈച്ചിയുടെ നിർജ്ജലീകരണ പ്രക്രിയയുടെ കാലതാമസം ഒഴിവാക്കാൻ, ഓരോ ദിവസവും വർദ്ധിക്കുന്ന സംസ്കരിച്ച വെള്ളത്തെ എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യണമെന്ന് ഞങ്ങൾ തീരുമാനമെടുക്കേണ്ടതുണ്ട്,” എന്നാൽ ജപ്പാനീസ് അധികാരികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടെന്ന് വ്യവസായ മന്ത്രി ഹിരോഷി കജിയാമ പറയുന്നു .റിപ്പോർട്ടിന്റെ രചയിതാവും ഗ്രീൻ‌പീസ് ജർമ്മനിയുടെ മുതിർന്ന ന്യൂക്ലിയർ സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റുമായ ഷോൺ ബർണി പറഞ്ഞു: “ദുരന്തം തുടങ്ങി ഏതാണ്ട് പത്ത് വർഷത്തിന് ശേഷവും ടെപ്കോയും ജാപ്പനീസ് സർക്കാരും ഫുകുഷിമ മേഖലയിലെ പ്രതിസന്ധിയുടെ തോത് മറച്ചുവെക്കുകയാണ്.

മലിന ജലത്തിലെ റേഡിയോ ആക്ടീവ് വസ്തുക്കളെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദമായ വിവരങ്ങൾ അവർ വർഷങ്ങളോളം മനപൂർവ്വം തടഞ്ഞുവച്ചിട്ടുണ്ട്. പസഫിക് സമുദ്രത്തിലേക്ക് വലിച്ചെറിയേണ്ട മലിന ജലത്തിൽ അപകടകരമായ അളവിൽ കാർബൺ -14 അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടന്നത് ഫുകുഷിമ, വിശാലമായ ജപ്പാൻ, അയൽ രാജ്യങ്ങളായ ദക്ഷിണ കൊറിയ, ചൈന തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളോട് വിശദീകരിക്കുന്നതിൽ അവർ പരാജയപ്പെട്ടു. ”
വെള്ളത്തിലെ മറ്റ് റേഡിയോനുക്ലൈഡുകളും ജനിതക നാശമുണ്ടാക്കാനുള്ള സാധ്യതയുള്ള ആയിരക്കണക്കിന് വർഷങ്ങളായി അപകടകരമായി തുടരും. മലിന ജലം സംഭരിച്ച് സംസ്കരണം തുടരാനാണ് ഗ്രീൻപീസ് ജാപ്പനീസ് അധികൃതരോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നത്

ജപ്പാനിലെ സർക്കാർ അപ്രതീക്ഷിതമായി കാലാവസ്ഥാ പ്രതിസന്ധിയിലേക്ക് ശ്രദ്ധ തിരിക്കുന്നതിനാൽ സമുദ്രത്തിലേക്ക് വെള്ളം പുറന്തള്ളാൻ മുന്നോട്ട് പോകണോ എന്ന് പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതിനുള്ള കാലതാമസം മനഃപൂർവമായി വരുത്തുകയാണെന്നും ഗ്രീൻപീസ് ആരോപിക്കുന്നു .

.EBAN Marketing is a custom website designing and digital marketing company in Trivandrum.
  • EBAN Marketing is a custom website designing and digital marketing company in Trivandrum.

പ്രധാന വാർത്തകൾ