വിപ്ലവത്തെ നെഞ്ചിലേറ്റിയ ഡീഗോ മറഡോണ .

November 26, 2020,  7:58 AM

Share :സാമ്രാജ്യത്വ വിരുദ്ധനും സോഷ്യലിസ്റ്റും എക്കാലത്തെയും മികച്ച ഫുട്ബോൾ കളിക്കാരനുമായ ഡീഗോ മറഡോണ അറുപതാം വയസ്സിൽ അന്തരിച്ചു.
മറഡോണഫുട്ബോൾ മൈതാനത്തും രാഷ്ട്രീയത്തിലും ഇടതുപക്ഷക്കാരനായിരുന്നു. ഒരു ഫുട്ബോൾ കളിക്കാരനെന്ന നിലയിൽ ഇന്റർനാഷണൽ ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് അസോസിയേഷൻ ഫുട്ബോളിൽ (ഫിഫ) അഴിമതിക്കെതിരെ അശ്രാന്തമായി പോരാടിയ കളിക്കാരനായിരുന്നു മറഡോണ 90 കളുടെ അവസാനത്തിൽ മറ്റ് പ്രമുഖ താരങ്ങൾക്കൊപ്പം കളിക്കാരുടെ അവകാശങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഇന്റർനാഷണൽ അസോസിയേഷൻ ഓഫ് പ്രൊഫഷണൽ ഫുട്ബോൾ കളിക്കാർ രൂപീകരിച്ചു.

“എൽ 10” എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന മറഡോണ, ലോകത്തെ, പ്രത്യേകിച്ചും ലാറ്റിൻ അമേരിക്കയിലെ ഇടതുപക്ഷ, സോഷ്യലിസ്റ്റ്, പുരോഗമന പ്രസ്ഥാനങ്ങൾക്കും സർക്കാരുകൾക്കും തന്റെ പിന്തുണ പരസ്യമായി പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു . സാമ്രാജ്യത്വത്തെയും കൊളോണിയലിസത്തെയും അദ്ദേഹം പരസ്യമായി ധിക്കരിച്ചു. “എന്റെ ഹൃദയത്തിൽ ഞാൻ പലസ്തീൻ ആണ്” എന്ന് പറഞ്ഞ് പലസ്തീൻ ലക്ഷ്യത്തിന്റെ ഉറച്ച പിന്തുണക്കാരനായിരുന്നു അദ്ദേഹം. “ഞാൻ പലസ്തീൻ ജനതയുടെ സംരക്ഷകനാണ്, ഞാൻ അവരെ ബഹുമാനിക്കുകയും അവരോട് സഹതപിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, ഞാൻ ഫലസ്തീനെ ഭയപ്പെടാതെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു”.

അഭിമാനത്തോടെ കൈയിൽ ചെ ചെ ഗുവേരയും കാലിൽ ഫിഡൽ കാസ്ട്രോയും ആലേഖനം ചെയ്തിരുന്നു . ഹ്യൂഗോ ഷാവേസ്, ഇവോ മൊറേൽസ്, ഫിഡൽ കാസ്ട്രോ എന്നിവരുടെ അടുത്ത സുഹൃത്തും പിന്തുണയുമായിരുന്ന . അദ്ദേഹം ഒരിക്കൽ പറഞ്ഞു “ഞാൻ ഹ്യൂഗോ ഷാവേസിൽ വിശ്വസിക്കുന്നു. ഞാൻ ചവിസ്റ്റയാണ്. അവനും ഫിഡലും ചെയ്യുന്നതെല്ലാം എന്റെ കാഴ്ചപ്പാടിൽ മികച്ചതാണ്”. ഒരു സോഷ്യലിസ്റ്റ്, സാമ്രാജ്യത്വ വിരുദ്ധൻ എന്ന നിലയിൽ വെനസ്വേലയുടെ ബൊളീവിയൻ വിപ്ലവത്തിന്റെയും ലാറ്റിനമേരിക്കയിലുടനീളമുള്ള പുരോഗമന സാമൂഹിക പ്രസ്ഥാനങ്ങളുടെയും പ്രതിബദ്ധതയുള്ള പിന്തുണക്കാരനായി മറഡോണ തുടർന്നു, ദരിദ്രരോടും അടിച്ചമർത്തപ്പെട്ടവരോടും സ്വയം വിമോചനം നേടുന്നതിൽ ഒരിക്കലും പ്രതീക്ഷ നഷ്ടപ്പെടുന്നില്ല.
“എന്റെ രാജ്യത്തിന്റെ പുരോഗതിക്കും പാവപ്പെട്ടവരുടെ ജീവിതം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഞാൻ കടപ്പെട്ടവനാണ് ഞാൻ ഇടതുപക്ഷക്കാരനാണ്, അതിനാൽ നമുക്കെല്ലാവർക്കും സമാധാനവും സ്വാതന്ത്ര്യവും ലഭിക്കുന്നു.” . തുല്യത വേണം, യാങ്കി പതാക ഞങ്ങളുടെ മേൽ നട്ടുപിടിപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. “
അധികാരത്തിൽ വിശ്രമിക്കൂ, ഡീഗോ അർമാണ്ടോ മറഡോണ!

അവലംബം :RedfishEBAN Marketing is a custom website designing and digital marketing company in Trivandrum.
  • EBAN Marketing is a custom website designing and digital marketing company in Trivandrum.

പ്രധാന വാർത്തകൾ